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Sisi ni watoto wa Msingi katika Jamhuri 
ya Czech. Hivi ndivyo tung’aavyo kwa 
uangavu katika nchi yetu.

Mimi pamoja na rafiki  
zangu tulikuwa tukishuka  

ngazi. Wakati tulipofika kwenye  
lifti, nilipata hisia ambazo  

si za utulivu na nikawaomba  
rafiki zangu tusiitumie. Lakini  

waliamua kuitumia hivyo hivyo. 
Mimi nilitumia ngazi. Nilipofika 

chini, rafiki zangu hawakuwepo 
pale. Lifti ilikuwa imekwama! 
Iliwachukua muda kabla hawajatoka 
nje. Nilikuwa na furaha kwamba 
hakuna madhara yoyote makubwa 
yalitokea. Pia nilihisi furaha kwamba 
nilimfuata Roho Mtakatifu.
Amalie N., miaka 10

Nilimkasirikia mama yangu kwa 
sababu sikutaka kuoga na kwenda 

kulala. Siku iliyofuata nilijisikia 
vibaya kutokana na uchaguzi 
wangu mbaya. Mama alisema 

tunaweza kusali na kumwomba 
Baba wa Mbinguni atusamehe. 

Tulipiga magoti na kusali. Nilijihisi 
vyema. Nilijifunza kwamba 

tunaweza kutubu, na kwa sababu 
ya Yesu Kristo, tukasamehewa.

Samuel H., miaka 5

Shuleni nina rafiki ambaye hakuna mtu 
mwingine anataka kuwa rafiki yake. 
Watoto wengine walianza kusema vitu 
vya kejeli kwake ambavyo vilimfanya 

ajihisi mbaya. 
Nilimwambia 
mwalimu na 
nilimwalika rafiki 
yangu kucheza 
nami. Ilimfanya 
rafiki yangu 
kuwa na furaha!
Ludmila V., miaka 8

A N G A Z A  N U R U  Y A K O

TUTUMIE 
NYOTA!

Tunakaribia kumaliza 
kukusanya nyota! 
Kama bado hujatuma nyota 

yoyote, harakisha na tutumie barua 
pepe ya picha ya nyota yako pamoja na 

hadithi yako, picha, na  idhini ya mzazi 
katika liahona@​ldschurch​.org

Nina marafiki shuleni ambao si waumini wa 
Kanisa lakini ambao bado wanaheshimu viwango 
vyangu. Kuna wakati nilisema lazima tusali, na 
walikubali! Nilikuwa mwenye furaha sana.
Ivana A., miaka 11

huko Jamhuri ya Czech
Wakati mmoja nilipoteza glavu yangu ninayoipenda sana. 

Nilikuwa na huzuni sana. Mimi pamoja na mama yangu 
tulisali, lakini hatukuipata. Nilijaribu kuwa na imani.  

Wiki moja baadae, kaka yangu mdogo aliipata  
glavu yangu mtaani! Mungu alijibu sala zetu.  

Ninampenda Yeye na ninajua anaishi.
Andre W., miaka 9

Mng’ao Angavu 

Nilitoa ushuhuda wangu 
kanisani. Nilijipa ujasiri! 
Tangu wakati huo, 
nimemhisi Roho.
Eliska K., miaka 11

Wakati nguruwe wangu wa guinea 
alipoumwa, nilisali kwa ajili yake. Nina 

shukrani kwa Baba wa Mbinguni  
kwa sababu alitusaidia.

Aneta P., mika 10

Ufukweni, wingu lilianza kuwa jeusi. Upepo 
ulivuma na kutengeneza mawimbi makubwa! 

Kulikuwa na ngurumo, radi na mvua ya mawe. 
Kila mtu alikimbia kujikinga. Hatukudhurika 

na dhoruba. Njiani kurudi nyumbani,  
tuliona pinde tatu za mvua. Tunajua  

kwamba Mungu alitusaidia na kutulinda.
Jakub B., miaka 10

Imeandaliwa na Sharon Goodrich, Majarida ya Kanisa


